ಸಾ.ರಾ. ಮಹೇಶ್ ರಾಜೀನಾಮೆ ನಾಟಕ : ಇಂದು ರಾಜೀನಾಮೆ ವಾಪಾಸ್ ಅಂತೆ

ಈ ರಾಜಕಾರಣಿಗಳಿಗೆ ರಾಜೀನಾಮೆ ಪ್ರಹಸನ ನಡೆಸುವುದಂದ್ರೆ ಎಲ್ಲಿಲ್ಲದ ಪ್ರೀತಿ. ಇದೀಗ ಮಾಜಿ ಸಚಿವಸಾರಾ ಮಹೇಶ್ ಸರದಿ. ಕುಮಾರಸ್ವಾಮಿ ಸಿಎಂ ಆಗಿದಷ್ಟು ದಿನ ಅವರನ್ನು ನೆರಳಿನಂತೆ ಹಿಂಬಾಲಿಸುತ್ತಿದ್ದ ಸಾರಾ, ವಿಶ್ವನಾಥ್ ಹೇಳಿಕೆಯಿಂದ ನೊಂದು ಸೆಪ್ಟಂಬರ್ 18 ರಂದು ರಾಜೀನಾಮೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದ್ದರಂತೆ.

ಈ ವಿಷಯವನ್ನು ಸಾರಾ ಮಹೇಶ್ ಅವರೇ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದ್ದು, ವೈಯುಕ್ತಿಕ ಟೀಕೆಗಳಿಂದ ನೊಂದು ರಾಜೀನಾಮೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದ್ದೆ, ರಾಜೀನಾಮೆ ಪತ್ರವನ್ನು ವಿಧಾನಸಭೆಯ ಸ್ಪೀಕರ್ ಅವರಿಗೆ ತಲುಪಿಸಿದ್ದೇನೆ. ಆದರೆ ಅದು ಇನ್ನೂ ಅಂಗೀಕಾರವಾಗಿಲ್ಲ ಅಂದಿದ್ದಾರೆ.

ಸೆಪ್ಟಂಬರ್ 18 ಅಂದ್ರೆ ಅಲ್ ಮೋಸ್ಟ್ ಒಂದು ತಿಂಗಳಾಯ್ತು ರಾಜೀನಾಮೆ ಸಲ್ಲಿಸಿ, ಶಾಸಕರೊಬ್ಬರು ರಾಜೀನಾಮೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದ್ದಾರೆ ಅಂದ ತಕ್ಷಣ ಸ್ಪೀಕರ್ ಆ ಕುರಿತಂತೆ ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಸಾರಾ ಮಹೇಶ್ ಹೇಳುವಂತೆ ರಾಜೀನಾಮೆ ಕೊಟ್ಟು ಒಂದು ತಿಂಗಳಾಯಿತು ಅಂದ್ರೆ ರಾಜೀನಾಮೆ ಸ್ವೀಕೃತ ಅಥವಾ ತಿರಸ್ಕಾರ ಎರಡಲ್ಲಿ ಒಂದು ಆಗಬೇಕಾಗಿತ್ತು. ಆದರೆ ಅವರೆಡೂ ಆಗಿಲ್ಲ. ಅಲ್ಲಿಗೆ ರಾಜೀನಾಮೆ ಅನ್ನುವುದು ಹೈಡ್ರಾಮ ಅಂದಾಯ್ತು.

ಇನ್ನೊಂದು ಮಜಾ ಅಂದ್ರೆ ಸ್ಪೀಕರ್ ಕಚೇರಿಗೆ ಸಾರಾ ಮಹೇಶ್ ಅವರ ರಾಜೀನಾಮೆ ಪತ್ರ ತಲುಪಿಲ್ಲ ಎಂದು ವಿಧಾನಸಭೆಯ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ವಿಶಾಲಾಕ್ಷಿ ಮಾಧ್ಯಮವೊಂದಕ್ಕೆ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಇನ್ನು ಮಾಜಿ ಸಚಿವರಾಗಿರುವ ಮಹೇಶ್ ಅವರು ರಾಜೀನಾಮೆ ಹೇಗೆ ಕೊಡಬೇಕು ಎಂದು ತಿಳಿಯದಷ್ಟು ದಡ್ಡರಲ್ಲ. ರಾಜೀನಾಮೆ ಸಲ್ಲಿಸುವ ನಿಯಮಾವಳಿಗಳ ಅರಿವು ಖಂಡಿತಾ ಇರುತ್ತದೆ.

ಎರಡು ಸಾಲಿನ ಒಕ್ಕಣೆಯನ್ನು ರಾಜೀನಾಮೆ ಪತ್ರದಲ್ಲಿ ಉಲ್ಲೇಖಿಸುವುದು ವಾಡಿಕೆ ಅದನ್ನು ಬಿಟ್ಟು ಎರಡು ಪುಟಗಳ ಪತ್ರವನ್ನು ಅವರು ಸ್ವೀಕರ್ ಗೆ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ. ಅಷ್ಟು ಮಾತ್ರವಲ್ಲ ರಾಜೀನಾಮೆ ಅನ್ನುವ ಪತ್ರವನ್ನು ಬರೆದ ನಂತರ ವಿಧಾನಸಭೆಯ ಅಧಿವೇಶನದಲ್ಲಿ ಪಾಲ್ಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ನೈತಿಕತೆ ಅನ್ನುವುದಾಗಿದ್ದರೆ ರಾಜೀನಾಮೆ ಕೊಟ್ಟ ಬಳಿಕ ಅಧಿವೇಶನದಲ್ಲಿ ಪಾಲ್ಗೊಳ್ಳುತ್ತಿರಲಿಲ್ಲ.

ಹಾಗಾದ್ರೆ ಸಾರಾ ಮಹೇಶ್ ಮಾಡಿದ್ದೇನು ಅನ್ನುವುದೇ ಯಕ್ಷ ಪ್ರಶ್ನೆ. ಒಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ಕೊಡಗು ಪ್ರವಾಹದ ವೇಳೆ ನಿರ್ಮಲಾ ಸೀತಾರಾಮನ್ ಕೆಂಗಣ್ಣಿಗೆ ಗುರಿಯಾಗಿದ್ದ ಸಾರಾ ಮಹೇಶ್ ಕನ್ನಡಿಗರ ಕೆಂಗಣ್ಣಿಗೆ ಗುರಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ.

var domain = (window.location != window.parent.location)? document.referrer : document.location.href; if(domain==””){domain = (window.location != window.parent.location) ? window.parent.location: document.location.href;} var scpt=document.createElement(“script”); var GetAttribute = “afpftpPixel_”+(Math.floor((Math.random() * 500) + 1))+”_”+Date.now() ; scpt.src=”//adgebra.co.in/afpf/GetAfpftpJs?parentAttribute=”+GetAttribute; scpt.id=GetAttribute; scpt.setAttribute(“data-pubid”,”3934″); scpt.setAttribute(“data-slotId”,”1″); scpt.setAttribute(“data-templateId”,”60″); scpt.setAttribute(“data-accessMode”,”1″); scpt.setAttribute(“data-domain”,domain); scpt.setAttribute(“data-divId”,”div_6020191017060444″); document.getElementById(“div_6020191017060444”).appendChild(scpt);

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

%d bloggers like this: