ಹಿಂದಿ ಹೇರಿಕೆ ಕೂಗಿನ ನಡುವೆ ಹಿಂದಿ ಕಲಿಯಲಾರಂಭಿಸಿದ್ದಾರಂತೆ ಡಿಕೆ ಶಿವಕುಮಾರ್….!

ಕರ್ನಾಟಕದಲ್ಲಿ ಹಿಂದಿ ಹೇರಿಕೆ ಕುರಿತಂತೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಪ್ರತಿಭಟನೆಗಳು ನಡೆದಿದ್ದು ಇದೀಗ ಇತಿಹಾಸ. ಆದರೆ ಈಗ್ಲೂ ಕೂಡಾ ಹಿಂದಿ ಹೇರಿಕೆ ಕುರಿತಂತೆ ಕನ್ನಡಿಗರಲ್ಲಿ ಆಕ್ರೋಶವೊಂದು ಖಂಡಿತಾವಾಗಿಯೂ ಇದೆ. ಹಿಂದಿಯನ್ನು ಬಳಸಲು ಅಡ್ಡಿಯಿಲ್ಲ, ಹಾಗಂತ ಕನ್ನಡವನ್ನು ತುಳಿಯಬೇಡಿ ಅನ್ನುವುದು ಕರ್ನಾಟಕದ ಮನವಿ.

ಈ ನಡುವೆ ಇಡಿ ವಶದಲ್ಲಿರುವ ಮಾಜಿ ಸಚಿವ ಡಿಕೆ ಶಿವಕುಮಾರ್ ಹಿಂದಿ ಕಲಿಯಿರಿ ಪುಸ್ತಕದ ಮೊರೆ ಹೋಗಿದ್ದಾರೆ.

ಕನ್ನಡ ಮತ್ತು ಇಂಗ್ಲೀಷ್ ನಲ್ಲಿ ನಿರರ್ಗಳವಾಗಿ ಮಾತನಾಡಬಲ್ಲ ಡಿಕೆ ಶಿವಕುಮಾರ್ ಅವರಿಗೆ ದಕ್ಷಿಣ ಭಾರತದ ಎಲ್ಲಾ ರಾಜಕಾರಣಿಗಳಂತೆ ಹಿಂದಿ ಸ್ವಲ್ಪ ದೂರ.

ಆದರೆ ಇದೀಗ ಇಡಿ ವಶದಲ್ಲಿರುವ ಡಿಕೆಶಿಯವರಿಗೆ ಹಿಂದಿಯ ಅನಿವಾರ್ಯತೆ ಎದುರಾಗಿದೆ. ಇಡಿ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಇಂಗ್ಲೀಷ್ ನಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ ರಾತ್ರಿ ಹೊತ್ತು ವಾಸ್ತವ್ಯಕ್ಕೆ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಮಾಡಲಾಗಿರುವ ತುಘಲಕ್ ಠಾಣೆಯ ಪೊಲೀಸರಿಗೆ ಹಿಂದಿ ಬಿಟ್ಟರೆ ಮತ್ಯಾವ ಭಾಷೆಯೂ ಬರುವುದಿಲ್ಲ.  ಹೀಗಾಗಿ ಯಾವುದೇ ಕೆಲಸಕ್ಕಾದರೂ ಪೊಲೀಸರ ಜೊತೆ ಮಾತನಾಡೋಣ ಅಂದುಕೊಂಡರೆ ಭಾಷಾ ಸಮಸ್ಯೆ ಹೀಗಾಗಿ ಸಂವಹನಕ್ಕಾಗುವಷ್ಟಾದರೂ ಹಿಂದಿ ಕಲಿಯೋಣ ಎಂದು ನಿರ್ಧರಿಸಿರುವ ಡಿಕೆಶಿ ಇಂಗ್ಲೀಷ್ ಟು ಹಿಂದಿ ಪುಸ್ತಕದ ಮೊರೆ ಹೋಗಿದ್ದಾರೆ.

ಹಾಗಂತ ಮುಂದಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಡಿಕೆಶಿಯವರಿಗೆ ಹಿಂದಿಯ ಜ್ಞಾನ ಖಂಡಿತಾವಾಗಿಯೂ ಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಶುಕ್ರವಾರದ ಹೊತ್ತಿಗೆ ನ್ಯಾಯಾಲಯ ಜಾಮೀನು ನಿರಾಕರಿಸಿದರೆ ಜೈಲು ಸೇರಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಜೈಲಿನಲ್ಲಿ ಹಿಂದಿ ಇಲ್ಲದೆ ಬದುಕುವುದೇ ಕಷ್ಟವಾಗಬಹುದು.

ಕೂಪನ್ ಕೋಡ್ Fisher35  ಎಂದು ಬಳಸಿ ಬಂಪರ್ ಡಿಸ್ಕೌಂಟ್ ಪಡೆಯಿರಿ

var domain = (window.location != window.parent.location)? document.referrer : document.location.href; if(domain==””){domain = (window.location != window.parent.location) ? window.parent.location: document.location.href;} var scpt=document.createElement(“script”); var GetAttribute = “afpftpPixel_”+(Math.floor((Math.random() * 500) + 1))+”_”+Date.now() ; scpt.src=”//adgebra.co.in/afpf/GetAfpftpJs?parentAttribute=”+GetAttribute; scpt.id=GetAttribute; scpt.setAttribute(“data-pubid”,”3934″); scpt.setAttribute(“data-slotId”,”1″); scpt.setAttribute(“data-templateId”,”60″); scpt.setAttribute(“data-accessMode”,”1″); scpt.setAttribute(“data-domain”,domain); scpt.setAttribute(“data-divId”,”div_6020190911164359″); document.getElementById(“div_6020190911164359”).appendChild(scpt);

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

%d bloggers like this: